TANZANIA WOMEN IN COFFEE ASSOCIATION

AWV OCIA




UTANGULIZI

Tanzanta Women In Coffee Assoclation

(TAWOCA) ni chama cha wanawake na kahawa.
<*Chama hiki kinahusika §§ &8 G @i
na  wanaohusika  au [ 3
wanaopenda na [
kujishughulisha na zao la §°
kahawa kuanzia Bt
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thamani wa kahawa.




UTANGULIZI

“*\Wahusika ni
wakulima, wagani,
wanunuzl,
wasafirishaji,
wasindikajl,
wauzaji, waonjaji
na wanywajl wa
kahawa.




UTANGULIZI

“+Wanachama wa
TAWOCA ni wa fani 7§
mbalimbali ~ wakiwepo #
wakulima, wagani, 3
wasindikaji, waonjaji na &8
wafanyabiashara wenye #&%
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yao na ufahamu wa 20
kahawa.




SHUGHULI ZILIZOFANYIKA MEI 2015 HADI APRIL
2016 NI PAMOJA NA

I. Kushiriki mkutano wa AFCA tarehe 03-05 Feb 2016
Dar-es-Salaam. Jumla ya wanachama 10 kati ya .....
washiriki.

1. Wanachama walijigharamia (gharama yote/sehemu) na
wengine kupata ufadhili toka taasisi zao.

Tunashukuru sana TaCRI na Bodi ya kahawa (T) kwa kugharamia
wanachama watatu na taasisi nyingine zote kwa kuwezesha wanachama wa
TAWOCA katika taasisi zao.

Hi.Ushiriki - wa wanachama katika mkutano huu
umewawezesha  kujitangaza lakini  pia Kkupata
mawasiliano ya biashara ya kahawa zao.



SHUGHULI ZILIZOFANYIKA MEI 2015 HADI APRIL
2016 NI PAMOJA NA
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- TUMESHIRIKI AFCA .
.03 - 05, FEB, 2016 DAR ES SALAAM



KUSHIRIKI KATIKA MASHINDANO YA UBORA
WA KAHAWA (TASTE OF HARVEST)

*Wanachama 6 walipeleka kahawa zao
kushindanishwa na Mbula Masua na
mwanachama wa IWCA chapter coordinator
for Africa wa AFCA Nairobi.

*Damari Nko alikuwa mshindi wa 2 Kitaifa
kwa ubora wa kahawa yake.



KUSHIRIKI KATIKA MASHINDANO YA UBORA
WA KAHAWA (TASTE OF HARVEST)
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KUSHIRIKI KATIKA MASHINDANO YA UBORA
WA KAHAWA (TASTE OF HARVEST)

“*Hata hivyo washiriki wengine pia kahawa zao
zilikuwa bora kwani alama za kushinda

(“marks”) hazikutofautiana sana kama ifuatavyo:

v’ Damari Nko alizawadiwa cheti na kikombe na
kugharamiwa ushiriki AFCA.

v AFCA walimuwezesha Damari Nko kushiriki mkutano
siku 3.

v'"Mwenyekiti wa TAWOCA alizawadiwa ngao Va
kutambua Ushiriki wetu katika AFCA



TAWOCA chairperson received an award for
longstanding AFCA member




MAFUNZO YA KUTENGENEZA KAHAWA YA
KUNYWA KITAALAMU (BARISTA TRAINING)

‘*Wanachama 3: Asia Kimaryo (msaidizi wake, Rose Swal nha
Leah Assenga) walipatwa mafunzo ya siku 3 huko Nairobi kwa
kuwezeshwa na ITC.

“*Waliopata mafunzo haya wameanza kuyatumia na mmojawapo
amepanua biashara yake kuwa na kituo kingine (Aroma Shop).

“*Hivyo inaongeza matumizi ya kahawa ndani ya nchi.

‘*Waliopatiwva mafunzo watatoa mafunzo kwa wanachama
wengine.



MAFUNZO YA KUJENGA UWEZO WA MIRADI YA
KUFANYA

“»Katika mpango mkakati uliokuwa
umeandaliwa unaonyesha chama kina uwezo
(strength) wa kutekeleza vitu mbalimbali
ambavyo ni:

**Wanachama 13 walipewa mafunzo ya siku 3
yaliyofanyika tarehe 01-03 April 2016 kuibua
miradi na kuandika mpango wa utekelezaji na
gharama zake.



MAFUNZO YA KUJENGA UWEZO WA MIRADI YA
KUFANYA

s Zoezi hili linaendelea
na miradi 2 ipo katika
hatua mbalimbali za
ukamilishaji 1l zitumwe
ITC kuomba
uwezeshajl.

“ Miradi  hiyo ni
uzalishaji wa kahawa
bora na uuzajli wa
kahawa.




MAFUNZO YA KUJENGA UWEZO WA MIRADI YA
KUFANYA




CHANGAMOTO NA JINSI YA KUZITATUA NA

MATARAIIO
Wanachama wachache Hamasisha kikanda na Kitaifa
Fedha za kufanyia kazi Buni miradi na kuitekeleza
Wanachama kuongeza
michango

Uzalishaji mdogo na usio Mafunzo, shiriki “Taste of
bora Harvest”

Ushirikit  mdogo  katika Hamasisha na kuzawadia
biashara ya kahawa



MATARAIJIO

‘*Kuongeza Idadi ya wanachama kufikia 200
Ifikapo mwaka 2019

«»» Kuanda miradi miwilh kila mwaka na kutekeza

*Kutambua makundi ya wanawake Kkatika
mnyororo wa thamani wa kahawa kwa kufanya
“mapping” kanda zote

‘*Kuboresha “review” mpango mkakati wa
chama mwaka 2016/17

“»Kushiriki mikutano ya kimataifa ya kahawa
mfano: AFCA, IWCA
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