
MCHANGO WA BENKI YA CRDB

KILIMO NA VIWANDA



2

 Benki ya biashara inayotoa huduma mahsusi kwa wateja wakubwa,

wadogo, kati, na wateja binafsi. Benki ya CRDB inamiliki kampuni

tanzu tatu, ambazo ni Benki ya CRDB Burundi, Microfinance

Services Company Ltd na CRDB Insurance Broker Ltd.

 Benki ya kwanza nchini kupata kiwango cha ubora cha alama “B”

kilichotolewa na kampuni ya Moody’s mwaka 2016. Hiki ni kiwango

kikubwa kuwahi kutolewa kwa nchi za Kusini mwa Jangwa la

Sahara.

 Benki imeendelea kuongoza kwa kipindi cha zaidi ya miaka kumi

kwa jumla ya rasilimali, amana na mikopo hapa nchini.

 Benki yenye mtandao mkubwa wa kutoa huduma ambao umeenea

nchi nzima.

 Benki imeorodheshwa katika soko la hisa la Dar es Salaam na

inazingatia taratibu za utawala bora za kitaifa na kimataifa katika

utendaji.

 Mtandao wa Benki umeunganishwa na mifumo ya Wizara, wakala

wa serikali, mashirika ya umma na kampuni binafsi ili kurahisisha

ukusanyaji wa mapato.

Rasilimali

Amana

Mikopo kwa 
wateja

TZS 6 Trilioni

TZS 4.3 Trilioni

TZS 3.1 Trilioni

Mizania ya Benki ya CRDB hadi Februari 2018CRDB Bank - Benki Inayoongoza

255



 Mtandao wa Benki ni kama

ifuatavyo:

 Matawi pamoja na vituo

vidogo vya huduma 255

 Mashine za kuweka na

kutoa fedha 569

 Washirika wa biashara 936

 Mawakala wa

FahariHuduma

 Washirika wa huduma

ndogo ndogo za kifedha

398

 Kituo kimoja cha huduma

kwa wateja

 Kituo cha huduma kwa

wajeta wa hadhi – Premier

club

 Wafanyakazi 3,164

Mtandao wa Benki ya CRDB 



Bidhaa Mahsusi kwa Maendeleo ya Kilimo na Viwanda
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Mikopo

• Mikopo ya muda mrefu

• Mtaji

• Mikopo ya muda mfupi

• Structure Finance 

Bidhaa za
amana

• Demand accounts

• Call accounts 

• Akaunti za muda maalum

• Akaunti za akiba

• Akaunti maalum– e.g. Escrow account 

Trade 
Finance

• Bank Guarantees – Bid, Advance Pyt, Performance, 
Bond etc

• Waraka wa dhamana (Letter of Credit) 

• Bills collection & pyts.

Usimamizi
wa Fedha

• Makusanyo

• Njia mbalimbali za uwekezaji

• Kuhamisha fedha/real time payment 
solutions  

• Malipo ya mishahara

Huduma
za bima

• Huduma zote za bima

Bidhaa za
Hazina

• FX Trading, Money 
Market, Investments, 
Capital Market



Huduma Kulingana na Mahitaji ya Wateja
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Mameneja
uhusiano

• Maneneja uhusiano wenye uzoefu na ujuzi wa
kutosha

Vituo vya
wateja wa hadhi

• Sehemu maalum za kuwapatia huduma katika
matawi yote

Premier Club • Huduma za kipekee katika Tawi la Viva

Kadi za hadhi
• Visa Infinity, Visa Platinum and MasterCard 

World Reward, Master Card Credit card coming 
soon

Madawati
maalum

• Madawati ya China, India na madawati mengine
yanayosimamiwa na mameneja uhusiano wenye
ujuzi maalum. 

Huduma za
kibenki kwa

njia ya mtandao

• Huduma za kibenki kupitia mtandao wa internet 
na simu ya mkononi.



Matokeo ya Kifedha hadi December 2017
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Mtaji wa wanahisa

TZS 783  Bilioni 
1996    9 Billioni

Amana za Wateja

TZS 4.2 Trilioni 
1996      40 Bilioni

Mikopo

TZS 2.952  Trilioni 
1996        2 Bilioni

Rasilimali

TZS 5.96 Trilioni
1996    54 Bilioni



Mikopo Iliyotolewa kwenye Sekta ya Viwanda na Kilimo
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KILIMO  (Billioni za Kitanzania)

Zaidi ya asilimia 23%  au TZS 680 bilioni ya mikopo ya benki imetolewa katika

sekta ya viwandani na kilimo. 

Miradi Iliyowezeshwa

Kifedha

 Usindikaji wa chai

 Uzalishaji wa sukari

 Usindikaji wa Kahawa

 Uchambuaji wa Pamba

 Viwanda vya kuongeza

thamani ya mazao

 Uzalishaji wa Tumbaku

 Mifumo wa Umwagiliaji

 Uzalishaji wa vinywaji

mbalimbali

 Uzalishaji wa mabomba

ya plastiki.

 Uzalishaji wa saruji

 Vifaa vya kuezekea

 Viwanda vya nguo

 Uzalishaji wa mifuko ya

plastiki n.k. 

 Viwanda vya vyakula vya

mifugo

 Uzalishaji wa dawa za

mifugo na wanyama

 Na vingine vingi. 



MIKAKATI YA MIAKA MITANO (2018-2022)

TUMEJIPANGAJE ?

Tanzania ya Viwanda

TZS 1 Trilioni - (2018 
to 2022)

Mfumo wa malipo kwa
wakulima na wadau

Miaka 5 ya
kuwawezesha

wakulima - WEKEZA 
AKIBA (Kilimo

Akaunti)

Utamaduni wa
kuwekeza Akiba



CHANGAMOTO
•Mfumo mpya wa biashara ya

uzingatie pia ulipwaji wa madeni ya
zamani ya vyama ushirika kwenye
mabenki.

Salio la 
Mikopo

•Utayari was bodi kusaini mikataba kati
ya (Bodi, mkulima na benki) ili malipo
ya kahawa kwa wadiwa yapitie benki

Mikataba
Shirikishi



Tuzo Mbalimbali
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Benki Salama Zaidi

Benki Yenye Taarifa za Fedha Zilizoandaliwa kwa 
Umahiri

Benki Bora kwa Huduma Reja Reja

Benki Bora  ya Mwaka Afrika Mashariki

Benki Bora ya Biashara Tanzania 

Benki Bora kwa Ubunifu wa Huduma Reja reja

Benki Bora kwa Huduma za Kibiashara Tanzania   

Tuzo ya Mtendaji Mkuu bora

Tuzo ya Uongozi wa Biashara Uliotukuka

US Based Finance Magazine - Global 

Finance (2017)

NBAA (2017)

Banker Africa (2016)

African Development Bank (2016)

Finance Publishing Ireland

(2016)

Finance Publishing Ireland

(2016)

Global Trade Review – London UK 

(2016)

Banker Africa (2016)

Courtesy African Leadership Magazine 

– New York (2016)




